റോ​ഡി​ലെ മീ​ഡി​യ​നു​ക​ളി​ലും കൈ​വ​രി​കളിലും കൊ​ടി​ക​ൾ സ്ഥാ​പി​ക്കു​ന്ന​വ​ർ​ക്കെ​തി​രേ കേസെടുക്കണമെന്ന് ഹൈ​ക്കോ​ട​തി

kerala highcourt trying to prosecute those who set flags on roads

റോ​ഡി​ന്‍റെ മീ​ഡി​യ​നു​ക​ളി​ലും കൈ​വ​രി​ക​ളിലും ബോ​ർ​ഡു​ക​ളും കൊ​ടി​ക​ളും സ്ഥാ​പി​ക്കു​ന്ന​വ​ർ​ക്കെ​തി​രേ കേ​സെ​ടു​ക്ക​ണ​മെ​ന്ന് കേരള ഹൈ​ക്കോ​ട​തിയുടെ ഉത്തരവ്. ഫ്ള​ക്സ് നി​രോ​ധ​ന വി​ഷ​യ​ത്തി​ൽ സം​സ്ഥാ​ന സ​ർ​ക്കാ​രി​നെ​തി​രേ രൂ​ക്ഷമായി വിമർശിച്ചതിനു ശേഷമാണ് കോടതി ഉത്തരവിട്ടത്.

ഉത്തരവുകൾ നടപ്പാക്കാൻ സ​ർ​ക്കാ​രിന് കഴിയില്ലെങ്കിൽ ഉ​ത്ത​ര​വു​ക​ൾ പിൻവലിക്കണമെന്നു ചൂണ്ടിക്കാട്ടിയ ജസ്റ്റീസ് ദേവൻ രാമചന്ദ്രൻ, കോടതിയുടെ മുൻപിൽ നിൽക്കുമ്പോൾ സർക്കാരിന് ആ​ത്മാ​ർ​ത്ഥ​ത വേ​ണ​മെ​ന്നും പ​റ​ഞ്ഞു. ക​ഴി​ഞ്ഞ ഒ​ന്ന​ര വ​ർ​ഷ​ത്തി​നി​ടെ നി​ര​വ​ധി ഉ​ത്ത​ര​വു​ക​ൾ ഇ​റ​ങ്ങി​യി​ട്ടും അ​തു ന​ട​പ്പാ​ക്കാ​നാ​യി​ല്ലെ​ന്നും കോ​ട​തി കു​റ്റ​പ്പെ​ടു​ത്തി.

റോഡിൽ അപകടകരമായി ഫ്ള​ക്സ് ബോർഡുകൾ സ്ഥാപിക്കുന്നതു തടയേണ്ടത് റോഡു സുരക്ഷ കമ്മീഷണറുടെ ഉത്തരവാദിത്തമാണെന്ന സർക്കാരിൻറെ നിലപാടിനോട് കോടതി രൂക്ഷമായി വിമർശിക്കുകയും ചെയ്തു.

Content highlights: kerala highcourt trying to prosecute those who set flags on roads

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here