സി‌എ‌എ, എൻ‌പി‌ആർ, എൻ‌ആർ‌സി എന്നിവയ്ക്ക് അനുയോജ്യമായ നിലപാടുമായി നടൻ രജനികാന്ത്

Rajinikanth supports  says it won't affect Indian Muslims

പൗരത്വ ഭേദഗതി നിയമം (സി‌എ‌എ), ദേശീയ ജനസംഖ്യാ രജിസ്റ്റർ ( എൻ‌പി‌ആർ), ദേശീയ പൗരത്വ രജിസ്റ്റർ (എൻ‌ആർ‌സി) എന്നിവയ്ക്ക് അനുകൂലമായ പരാമര്‍ശവുമായി രജനികാന്ത് രംഗത്തെത്തി. പൗരത്വ ഭേദഗതി നിയമം നടപ്പിലാക്കുന്നതു കൊണ്ട് ഇന്ത്യന്‍ മുസ്ലീങ്ങള്‍ക്ക് ഒരു പ്രശ്‌നവുമുണ്ടാകില്ലെന്നാണ് നടന്‍ രജനികാന്ത് അഭിപ്രായപ്പെട്ടത്.

“പൗരത്വ ഭേദഗതി നിയമം കാരണം ഇന്ത്യൻ പൗരന്മാർക്ക് അല്ലെങ്കിൽ അവരുടെ പൗരത്വത്തിന് ഒരു പ്രശ്നവുമില്ലെന്ന് അവർ (സർക്കാർ) വ്യക്തമായി വിശദീകരിച്ചു. അയൽ രാജ്യങ്ങളിൽ നിന്ന് ഇന്ത്യയിലേക്ക് വരുന്ന ആളുകൾക്ക് പൗരത്വം നൽകുമോ എന്നതാണ് ചോദ്യം. ഇത് മുസ്ലീമുകളെ ഭീഷണിപ്പെടുത്തുന്നുവെന്ന ഭയമാണ് ജനങ്ങൾ ഉയർത്തുന്നത്. ഇത് എങ്ങനെയാണ് മുസ്ലീമുകൾക്ക് ഭീഷണിയാകുന്നത്? മുസ്ലീമുകൾക്ക് ഇവിടെ എത്രമാത്രം അവകാശങ്ങളുണ്ടെന്ന് നിങ്ങൾക്കറിയാമോ?” പൗരത്വ ഭേദഗതിയെക്കുറിച്ച് അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു. വിഭജന വേളയിൽ ഇന്ത്യയിൽ താമസിച്ച മുസ്ലീമുകൾ രാജ്യത്തോടുള്ള സ്‌നേഹം നിമിത്തമാണ് അങ്ങനെ ചെയ്തതെന്നും അതിനാൽ അവരെ പൗരത്വം കവർന്നെടുത്ത് പുറത്തേക്ക് അയയ്ക്കാൻ ഒരു വഴിയുമില്ലെന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

പൗരത്വ ഭേദഗതിക്കെതിരെ രാജ്യത്തുടനീളം വ്യാപിച്ച പ്രതിഷേധത്തെക്കുറിച്ച് പരാമർശിച്ച രജനീകാന്ത് രാഷ്ട്രീയ പാർട്ടികൾ മുസ്ലീമുകളെ പ്രതിഷേധിക്കാൻ പ്രേരിപ്പിക്കുകയാണെന്ന് പറഞ്ഞു. ചില രാഷ്ട്രീയ പാർട്ടികൾ സ്വന്തം നേട്ടത്തിനായി മുസ്ലീങ്ങളെ പ്രകോപിപ്പിക്കുകയാണ്. ചില മതനേതാക്കളും അവരോടൊപ്പം പോകുന്നുണ്ട്, അത് വളരെ തെറ്റാണ്”അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

എൻ‌പി‌ആർ അത്യാവശ്യമാണെന്ന് പറഞ്ഞ രജനീകാന്ത് ഇത് പുതിയ കാര്യമല്ലെന്നും കൂട്ടിച്ചേർത്തു. കോൺഗ്രസ് ഇത് 2010 ലും, 2015 ലും നടത്തി. 2021 ൽ ഇത് ജനസംഖ്യയ്ക്കായി ചെയ്യേണ്ടതുണ്ടെന്നും അദ്ദേഹം കൂട്ടിച്ചേർത്തു. കഴിഞ്ഞ 30 വർഷമായി ഇന്ത്യയിൽ താമസിക്കുന്ന ശ്രീലങ്കൻ തമിഴ് അഭയാർഥികൾക്ക് ഇരട്ട പൗരത്വം നൽകണമെന്നും സൂപ്പർ സ്റ്റാർ പറഞ്ഞു. രാജ്യത്തുടനീളം വ്യാപകമായ പ്രതിഷേധത്തിനിടയിലാണ് ഇതാദ്യമായാണ് രജനീകാന്ത് സി‌എ‌എ, എൻ‌പി‌ആർ, എൻ‌ആർ‌സി എന്നിവയ്ക്ക് അനുയോജ്യമായ നിലപാട് രേഖപ്പെടുത്തിയിട്ടുള്ളത്.

Content highlights: Rajinikanth supports CAA,NPR,NRC says it won’t affect Indian Muslims

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here