ചൈനയില്‍ ഇനി റെയില്‍ പാളമില്ലാതെ ട്രെയിനുകളോടും

trackless train

റോഡിലൂടെ ട്രെയിൻ ഓടിച്ച് ലോകത്തെ ഞെട്ടിച്ചിരിക്കുകയാണ് ചെെന. റെയിൽവെ പാളമില്ലാതെ റോഡിലൂടെ ട്രെയിൻ ഓടിക്കുന്ന  സാങ്കേതികവിദ്യയാണ് ചൈന വിജയകരമായി പൂര്‍ത്തിയാക്കിയത്. ട്രെയിനുകളുടെ സര്‍വീസ് ചൈന തുടങ്ങികഴിഞ്ഞു. ചൈനയിലെ സിഷുവാന്‍ പട്ടണത്തിലാണ് ആദ്യം ട്രെയിന്‍ സഞ്ചരിക്കാന്‍ അവസരം ലഭിച്ചത്.

2017 ലാണ് ഈ ആശയം ആദ്യമായി രാജ്യങ്ങൾ മുന്നോട്ട് വെയ്ക്കുന്നത്. പല രാജ്യങ്ങളും ഈ ആശയം നടപ്പിലാക്കാന്‍ ശ്രമങ്ങള്‍ ആരംഭിച്ചിട്ടും പരീക്ഷണങ്ങള്‍ വിജയിച്ചില്ല. എന്നാല്‍ ക്രെഡിറ്റ് ഇപ്പോള്‍ ചൈന സ്വന്തമാക്കി. ആദ്യഘട്ടത്തില്‍ 17.7 കിലോമീറ്റാണ് സര്‍വീസ് നടത്തുക. ഏകദേശം 1144 കോടി രൂപയാണ് ചൈന ഈ പദ്ധതിക്കുവേണ്ടി ചെലവാക്കിയത്.

ജിപിസ്-ലിഡാര്‍ സാങ്കേതികവിദ്യകള്‍ ഉപയോഗിച്ചാണ് ട്രെയിന്‍ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്നത്. ഡ്രൈവറില്ലാ കാറുകളില്‍ ഉപയോഗിക്കുന്ന അതേ സാങ്കേതിക വിദ്യയാണ് ട്രെയിനില്‍ ഉപയോഗിച്ചിരിക്കുന്നത്. മണിക്കൂറില്‍ പരമാവധി 70 കിലോമീറ്റര്‍ വേഗതയായിരിക്കും  ഈ ട്രെയിനുകള്‍ക്ക്. ആദ്യഘട്ടത്തില്‍ 10,000 പേര്‍ക്ക് ട്രെയിന്‍ സേവനം ഉപയോഗപ്പെടുത്താനാകുമെന്നാണ് ചൈന കരുതുന്നത്. 300 പേര്‍ക്ക് ഒരേസമയം യാത്ര ചെയ്യാനാകും. ലോകത്തിലെ ഏറ്റവും വലിയ ട്രെയിന്‍ നിര്‍മാതാക്കളായ ചൈനയുടെ CRCC കോര്‍പറേഷനാണ് ട്രെയിനുകള്‍ നിര്‍മിച്ചിരിക്കുന്നത്.

Content Highlights: New ‘trackless train’ which runs on virtual rail lines launched in China

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here