കൊറോണ വൈറസ്: മാർച്ച് 3 വരെ അനുവദിച്ച വിസകള്‍ റദ്ദാക്കി

Visas Issued To Citizens Of 4 Nations By March 3 Suspended

ന്യൂഡല്‍ഹി: ഇന്ത്യയില്‍ പുതിയ രണ്ട് കൊറോണ കേസുകള്‍ കൂടി സ്ഥിരീകരിച്ചതോടെ മാർച്ച് 3 വരെ അനുവദിച്ച വിസകള്‍ റദ്ദാക്കിയതായി കേന്ദ്ര ആരോഗ്യ മന്ത്രാലയം. ഇറ്റലി, ഇറാൻ, സൌത്ത് കൊറിയ, ജപ്പാൻ എന്നീ രാജ്യങ്ങളില്‍ നിന്ന് മാർച്ച് മൂന്നിനോ അതിനു മുമ്പോ ഇന്ത്യയിലേക്ക് വരുന്ന പൌരന്മാരുടെ പതിവ് വിസകളും ഇ-വിസകളുമാണ് താല്‍കാലികമായി റദ്ദാക്കിയത്.

എന്തെങ്കിലും അടിയന്തിര കാരണങ്ങളാൽ ഇന്ത്യയിലേക്ക് യാത്ര ചെയ്യേണ്ടവർക്ക് അടുത്തുള്ള ഇന്ത്യൻ എംബസിയിൽ നിന്ന് പുതിയ വിസ തേടാമെന്ന് ഉടനടി വിസ റദ്ദാക്കല്‍ പ്രാബല്യത്തിൽ കൊണ്ടുവന്ന ഉപദേശക സംഘം പറഞ്ഞു. കൊവിഡ് 19 സംബന്ധിച്ച് ഉയർന്നുവരുന്ന ആഗോള സാഹചര്യങ്ങൾ കണക്കിലെടുത്ത്, മുമ്പത്തെ എല്ലാ ഉപദേശങ്ങളുടെയും മേൽനോട്ടത്തിലാണ് സർക്കാർ പുതിയ യാത്രാ ഉപദേശം നൽകിയിരിക്കുന്നത്.

ചൈനയില്‍ നിന്നുള്ള ഇന്ത്യക്കാരുടെ വിസ ഫെബ്രുവരി 5 വരെ റദ്ദാക്കിയിരുന്നു. ഇത് പ്രാബല്യത്തില്‍ തുടരുമെന്നും സർക്കാർ അറിയിച്ചു. നയതന്ത്ര ഉദ്യോഗസ്ഥർ, യുഎൻ, മറ്റ് അന്താരാഷ്ട്ര സംഘടനകള്‍, ഒസിഐ കാർഡ് ഉടമകള്‍, ഇറ്റലി, ഇറാൻ, ജപ്പാൻ, സൌത്ത് കൊറിയ എന്നിവിടെ നിന്നുള്ള വിമാന ജോലിക്കാർ എന്നിവർക്ക് നിയമം ബാധകമല്ല. എങ്കിലും ഇവർ കൃത്യമായ ആരോഗ്യ പരിശോധനക്ക് വിധേയരാകണമെന്ന് മന്ത്രാലയം അറിയിച്ചു. കൂടാതെ, ഇന്ത്യയിലേക്ക് പ്രവേശിക്കുന്ന എല്ലാ അന്താരാഷ്ട്ര വിമാനങ്ങളിലെയും യാത്രക്കാർ യഥാസമയം പൂരിപ്പിച്ച സ്വയം പ്രഖ്യാപന ഫോമും ഫോൺ നമ്പർ, ഇന്ത്യയിലെ വിലാസം എന്നിവ ഉൾപ്പെടെയുള്ള വ്യക്തിഗത വിവരങ്ങളും, യാത്രാ ചരിത്രവും ആരോഗ്യ ഉദ്യോഗസ്ഥർക്കും ഇമിഗ്രേഷൻ ഉദ്യോഗസ്ഥർക്കും നൽകണം.

ഇന്ത്യയില്‍ ഇന്ന് ആറ് കൊറോണ വെെറസ് കേസുകളാണ് റിപ്പോർട്ട് ചെയ്തത്. ഇവർ നിരീഷണത്തില്‍ തുടരുകയാണ്. ഇവരുമായി അടുത്തിടപഴകിയ കുടുംബക്കാരടക്കം 45 പേരും നിരീഷണത്തിലാണ്. ഇവരെ ഡല്‍ഹിയിലെ സഫ്ദർജംഗ് ആശുപത്രിയിലാണ് നിരീഷിക്കുന്നത്. ഇവരുടെ സാമ്പിളുകൾ പൂനെ നാഷണൽ ഇൻസ്റ്റിറ്റ്യൂട്ട് ഓഫ് വൈറോളജിയിലേക്ക് അയച്ചിട്ടുണ്ട്.

content highlights: Visas Issued To Citizens Of 4 Nations By March 3 Suspended

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here