‘എനിക്ക് ശ്വാസം മുട്ടുന്നു’; ഫ്‌ളോയിഡിന്റെ ഘാതകരായ പോലീസ് ഉദ്യോഗസ്ഥര്‍ക്കെതിരെ നരഹത്യാ കുറ്റം ചുമത്തി അറസ്റ്റ്

ജോര്‍ജ്ജ് ഫ്‌ളോയ്ഡ് എന്ന 46 കാരന്റെ മരണത്തില്‍ ഉള്‍പ്പെട്ട മിനിയാപൊളിസ് പോലീസ് ഉദ്യോഗസ്ഥര്‍ക്കെതിരെ മൂന്നാം ഡിഗ്രി കൊലപാതകം, നരഹത്യ എന്നീ കുറ്റങ്ങള്‍ ചുമത്തി അറസ്റ്റ് ചെയ്തു. ഹെന്നേപിന്‍ കൗണ്ടി അറ്റോര്‍ണി മൈക്ക് ഫ്രീമാനാണ് പത്രസമ്മേളനത്തില്‍ ഇക്കാര്യം അറിയിച്ചത്.

മൂന്നാം ഡിഗ്രി കൊലപാതകമാണ് ഇയാള്‍ക്കെതിരെ ചുമത്തിയിരിക്കുന്നതെന്ന് ഫ്രീമാന്‍ പറഞ്ഞു. മിനസോട്ടയില്‍ 25 വര്‍ഷം വരെ തടവ് അനുഭവിക്കേണ്ട കുറ്റമാണിത്. ചൗവിനെ നേരത്തെ കസ്റ്റഡിയിലെടുത്തിരുന്നു. ആന്‍ഡ്രോയിഡിന്റെ അറസ്റ്റിന്റെ ഫൂട്ടേജ് വൈറലായതിനെ തുടര്‍ന്ന് ചൊവ്വാഴ്ച പുറത്താക്കിയ നാല് ഉദ്യോഗസ്ഥരില്‍ ഒരാളാണ് ചൗവിന്‍.

ഫ്‌ലോയിഡിനെ തിങ്കളാഴ്ച മിനിയാപൊളിസില്‍ പോലീസ് കസ്റ്റഡിയില്‍ വിട്ടു. ഏകദേശം എട്ട് മിനിറ്റോളമാണ് ചൗവിന്‍ ഫ്‌ലോയിഡിന്റെ കഴുത്തില്‍ മുട്ടുകുത്തിയിരുന്നത്. ഒരു കാഴ്ചക്കാരന്‍ പകര്‍ത്തിയ വീഡിയോ റെക്കോര്‍ഡിംഗാണ് ഫ്‌ളോയിഡിന്റെ കൊലപാതകം പുറത്തു കൊണ്ടു വന്നത്.

എനിക്ക് ശ്വസിക്കാന്‍ കഴിയുന്നില്ലെന്ന് ഫ്‌ലോയ്ഡ് പറയുന്നത് വീഡിയോയിലൂടെ ദൃശ്യമായിരുന്നു. ഫ്‌ളോയിഡിന്റെ മരണത്തെത്തുടര്‍ന്ന് മിനിയാപൊളിസില്‍ വലിയ വിവാദങ്ങള്‍ക്കും പ്രതിഷേധങ്ങള്‍ക്കും കാരണമായി. എനിക്ക് ശ്വാസം മുട്ടുന്നുവെന്ന ഫ്‌ളോയിഡിന്റെ വാക്കുകള്‍തന്നെ ഉപയോഗിച്ച് നടത്തിയ പ്രതിഷേധങ്ങള്‍ക്കൊടുവിലാണ് ചൗവിന്റെ അറസ്റ്റ്. സംഭവം മനുഷ്യത്വ രഹിതമാണെന്ന് അമേരിക്കന്‍ പ്രസിഡന്റ് ഡൊണാള്‍ഡ് ട്രംപും വിശദീകരിച്ചിരുന്നു.

Content Highlight: Minneapolis cop who kneeled on George Floyd’s neck charged with third-degree murder, manslaughter

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here