ചൈനയുടെ കൊവിഡ് വാക്‌സിന്‍ നവംബര്‍ ആദ്യം എത്തുമെന്ന് സൂചന

ബെയ്ജിങ്: ക്ലിനിക്കല്‍ പരീക്ഷണത്തിലിരിക്കുന്ന ചൈനയുടെ നാല് കൊവിഡ് വാക്‌സിനുകള്‍ നവംബര്‍ ആദ്യം തന്നെ പൊതുജനങ്ങളിലേക്ക് എത്തിക്കാന്‍ കഴിയുമെന്ന് ചൈനീസ് സെന്റര്‍ ഫോര്‍ ഡിസീസ് കണ്‍ട്രോള്‍ ആന്‍ഡ് പ്രിവന്‍ഷന്‍ (സിഡിസി) ഉദ്യോഗസ്ഥര്‍. ജൂലൈയില്‍ നടത്തിയ അടിയന്തിര പരീക്ഷണത്തില്‍ മൂന്ന് വാക്‌സിനുകള്‍ അത്യാവശ്യത്തിന് ഉപയോഗിക്കാമെന്ന നിര്‍ദ്ദേശം ലഭിച്ചിരുന്നു.

മൂന്നാംഘട്ട ക്ലിനിക്കല്‍ പരീക്ഷണങ്ങള്‍ സുഗമമായി നടക്കുന്നുണ്ടെന്നാണ് അധികൃതര്‍ നല്‍കുന്ന വിശദീകരണം. നവംബര്‍ ഡിസംബര്‍ മാസത്തോടെ വാക്‌സിനുകള്‍ പൊതുജനങ്ങളിലേക്ക് എത്തിക്കാമെന്നാണ് സിഡിസി ചീഫ് ബയോസേഫ്റ്റി വിദഗ്ധന്‍ മാധ്യമങ്ങളെ അറിയിച്ചത്.

ഏപ്രിലില്‍ ഒരു വാക്‌സിന്‍ സ്വയം പരീക്ഷണം നടത്തിയ അദ്ദേഹം, അടുത്ത മാസങ്ങളില്‍ അസാധാരണമായ ലക്ഷണങ്ങളൊന്നും അനുഭവപ്പെട്ടില്ലെന്ന് അറിയിച്ചു. സംസ്ഥാന ഫാര്‍മസ്യൂട്ടിക്കല്‍ ഭീമനായ ചൈന നാഷണല്‍ ഫാര്‍മസ്യൂട്ടിക്കല്‍ ഗ്രൂപ്പിന്റെ യുഎസിലെ ലിസ്റ്റുചെയ്ത സിനോവാക് ബയോടെക് എസ്വിഎഒയുടെ ഒരു യൂണിറ്റ് സംസ്ഥാനത്തിന്റെ അടിയന്തിര ഉപയോഗ പദ്ധതിയില്‍ മൂന്ന് വാക്‌സിനുകള്‍ വികസിപ്പിക്കുന്നുണ്ട്. കാന്‍സിനോ ബയോളജിക്‌സ് 6185.എച്ച്‌കെ വികസിപ്പിച്ച നാലാമത്തെ കോവിഡ് വാക്‌സിന്‍ ചൈനീസ് സൈന്യം ജൂണില്‍ ഉപയോഗിക്കാനും അംഗീകാരം നല്‍കിയിരുന്നു.

Content Highlight: Covid Vaccine of China may ready by November